Results

รายชื่อตัวแทนภาคเหนือ 25 คน จากการแข่งขัน Spelling Bee of the Year 2008 รอบคัดเลือกประจำภาคกลาง

เมื่อวันเสาร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2551 ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ ชั้นที่ 9 มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต วิทยาเขตพัฒนาการ กรุงเทพฯ่

ลำดับแชมป์

ชื่อ-สกุลผู้เข้าร่วมแข่งขัน

ชื่อสถานศึกษา

จังหวัด

1

นายพงศ์ภวัน  เศรษฐ์ธนันท์

โรงเรียนวัดสุทธิวราราม

กรุงเทพ

2

นางสาวเสาวลักษณ์  ศรีขจรลาภ

โรงเรียนหอวัง

กรุงเทพ

3

นายอติศักดิ์  ผลชีวิน

โรงเรียนหอวัง

กรุงเทพ

4

นายฐนิต  วินิจจะกูล

โรงเรียนอุดมศึกษา

กรุงเทพ

5

นายอินทัช  สุธัมนาถพงษ์

โรงเรียนสาธิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

กรุงเทพ

 

นาย ปรัชญ์  เหมพรรณไพเราะ

โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน

กรุงเทพ

 

นาย พสุ  ชูทัย

โรงเรียนสตรีวิทยา 2

กรุงเทพ

 

นาย ปีณฑี  พานิชอัตรา

โรงเรียนเซ็นคาเบรียล

กรุงเทพ

 

นายนล  สุภาไชยกิจ

โรงเรียนสาธิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

กรุงเทพ

 

นายคณิน  เหล่าพิรุพัห์

โรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี

กรุงเทพ

 

นางสาววรวรรณ  วรสินธพ

โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า

กรุงเทพ

 

นายพิพัฒน์  เลิศสำราญพินิจ

โรงเรียนเทพศิรินทร์

กรุงเทพ

 

นายกิตติพณ  ชัยกิตติวณิชย์

โรงเรียนเซ็นดิมินิก

กรุงเทพ

 

นางสาวธีระนันท์  บูรณสันติกุล

โรงเรียนสารสาสน์เอกตรา

กรุงเทพ

 

นายธนพล  มงคลเสริม

โรงเรียนพิบูลวิทยาลัย

ลพบุรี

 

นางสาวอริศรา  นาวานุเคราะห์

โรงเรียนมาแตร์เดอีวิทยาลัย

กรุงเทพ

 

นางสาวเบญญาภา  พันธุ์ปรีชากิจ

โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา

กรุงเทพ

 

นายนรภัทร  สุทรนฤรังษ๊

โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัย

กรุงเทพ

 

นางสาวกาวหทัย  ลิขิตวีระวงศ์

โรงเรียนมาแตร์เดอีวิทยาลัย

กรุงเทพ

 

นายบูรณัฏฐ์  คุ้มพิทักษ์

โรงเรียนหอวัง

กรุงเทพ

 

นางสาวสุชานุช  พันธุ์เจริญศิลป์

โรงเรียนอุดมศึกษา

กรุงเทพ

 

นายรณกฤษฏิ์  รัตนศรีอำไพพงษ์

โรงเรียนเทพศิรินทร์

กรุงเทพ

 

นายชัชวาลย์  โจวคุณธนา

โรงเรียนสารสาสน์เอกตรา

กรุงเทพ

 

นายพรพิพัฒน์  เกษมทรัพย์

โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

กรุงเทพ

 

นายบดินทร์  บุญศิริพันธ์

โรงเรียนวัดสุทธิวราราม

กรุงเทพ

รายชื่อตัวแทนภาคเหนือ 25 คน จากการแข่งขัน Spelling Bee of the Year 2008 รอบคัดเลือกประจำภูมิภาคเหนือ

เมื่อวันเสาร์ที่ 13 กันยายน 2551 ณ อาคารสายธารธรรม มหาวิทยาลัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่

ลำดับแชมป์

ชื่อ-สกุลผู้เข้าร่วมแข่งขัน

ชื่อสถานศึกษา

จังหวัด

1

นางสาวนัฐศรัณย์ ฟองเลา

โรงเรียนมงฟอร์ต วิทยาลัย

เชียงใหม่

2

นางสาวมนันยา เผือกผ่อง

โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย

ลำปาง

3

นางสาวธัญสุดา รัตนสัค

โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม

เชียงราย

4

นางสาวกฤตา ปัทมสิริวัฒน์

โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่

เชียงใหม่

5

นางสาวขวัญชนก คูณรังษีสมบูรณ์

โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นางสาวศุภาพิชญ์ ประสิทธิเมตต์

โรงเรียนนครสวรรค์

นครสวรรค์

 

นายพลวัชร ลีละวัฒนากูล

โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นางสาวอรุณา จาวลา

โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม

เชียงราย

 

นางสาวเพ็ญพรรณ ชินวัตร

โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นางสาวมนัสวี หาญชเล

โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรี

พิษณุโลก

 

นายครองพล ชื่นบาน

โรงเรียนพิริยาลัย

แพร่

 

นายสมิทธ์ ตันตระวาณิชย์

โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา

สุโขทัย

 

นายรังสิมันตุ์ กิจชัยเจริญ

โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี

อุตรดิตถ์

 

นางสาววชิรา ก้อยชูสกุล

โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม

เชียงราย

 

นายฐิติพันธ์ ซ่อนทรัพย์อนันต์

โรงเรียนมงฟอร์ต วิทยาลัย

เชียงใหม่ี

 

นางสาวนวพรรณ นาวารวงศ์

โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่

เชียงใหม่

 

นางสาวนุชาดา ศรีสิทธิพจน์

โรงเรียนนารีรัตน์

แพร่

 

นางสาวฝนทิพย์ เลาหะวิสุทธิ์

โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นายจิรวรรธ ทาริยะ

โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นายอภิสิทธิ์ ทับช่วยชวา

โรงเรียนนวมินทราชูทิศ พายัพ

เชียงใหม่

 

นางสาวนุชปวีณ์ ฉ่อนเจริญ

โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นางสาวนันท์นภัส มานะวุฑฒ์

โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นายอธิษฐ์ อนุชปรีดา

โรงเรียนมงฟอร์ต วิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นางสาวอวิกา อุปรา

โรงเรียนมงฟอร์ต วิทยาลัย

เชียงใหม่

 

นางสาวพรนภัส วงค์ษา

โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย

ลำปาง

รายชื่อตัวแทน 25 คน จากการแข่งขัน Spelling Bee of the Year 2008 รอบคัดเลือกประจำภูมิภาคใต้

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 3 สิงหาคม 2551 ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฎสุราษฎร์ธานี จังหวัดสุราษฎร์ธานี

ลำดับแชมป์

ชื่อ-สกุลผู้เข้าร่วมแข่งขัน

ชื่อสถานศึกษา

จังหวัด

1

นายณัฐวร โภคาธิกรณ์

โรงเรียนแสงทองวิทยา

สงขลา

2

นายกิตติภณ วงศ์วทัญญุตา

โรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัย

ภูเก็ต

3

นายพลยุทธิ์ สุดสนิท

โรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัย

ภูเก็ต

4

นายจิณวัฒน์ แก่นเมือง

โรงเรียนสภาราชินี

ตรัง

5

นางสาวมัญชรี รัตนสุภา

โรงเรียนสุราษฎร์ธานี

สุราษฎร์ธานี

 

นางสาวยุวันดา ภักดี

โรงเรียนละงูพิทยาคม

สตูล

 

นายววิทธิ์ แก้วพิบูลย์

โรงเรียนแสงทองวิทยา

สงขลา

 

นายยศพล พัฒนพงษ์

โรงเรียนแสงทองวิทยา

สงขลา

 

นายเกียรติศักดิ์ ธนาสารบริสุทธิ์

โรงเรียนแสงทองวิทยา

สงขลา

 

นายโสฬส ทรัพย์โนมัย

โรงเรียนแสงทองวิทยา

สงขลา

 

นางสาวพนิดาวีร์ ลีลาจารุวรรณ

โรงเรียนมอ.วิทยนุสรณ์

สงขลา

 

นางสาวบุริมนาถ กาญจนโรจ

โรงเรียนภูเก็ตวิทยาลัย

ภูเก็ต

 

นางสาวพัทณันท์ เสือแก้ว

โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา

สุราษฎร์ธานี

 

นายอมรเดช อินทร์แก้ว

โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช

นครศรีธรรมราช

 

นางสาวทรงศิริ แซ่ด่าน

โรงเรียนสุราษฎร์ธานี

สุราษฎร์ธานี

 

นายพิชชากร สุธาทองไทย

โรงเรียนบูรณะรำลึก

ตรัง

 

นายพหล ศิวสิริการุณย์

โรงเรียนบูรณะรำลึก

ตรัง

 

นางสาวนิภาพร แสงแก้ว

โรงเรียนสุราษฎร์ธานี

สุราษฎร์ธานี

 

นายธนพจน์ ล้อมสวัสดิ์

โรงเรียนสุราษฎร์ธานี

สุราษฎร์ธานี

 

นายปฏิพัทธ์ สถาพร

โรงเรียนสุราษฎร์ธานี

สุราษฎร์ธานี

 

นางสาวภัทรจันทร์ ลิ้มสุวรรณ

โรงเรียนสุราษฎร์ธานี

สุราษฎร์ธานี

 

นางสาวพิชชารีย์ วงศ์หนองเตย

โรงเรียนสภาราชินี

ตรัง

 

นายวชิรวิทย์ เพ็ญรัตน์

โรงเรียนสุราษฎร์ธานี

สุราษฎร์ธานี

 

นางสาวพิมพ์ชนก มีศรี

โรงเรียนเตรียมอุดมภาคใต้

นครศรีธรรมราช

 

นางสาวทรรศนีย์ มนัสสนิท

โรงเรียนสามัคคีศึกษา

ตรัง

รายชื่อตัวแทน 25 คน จากการแข่งขัน Spelling Bee of the Year 2008 รอบคัดเลือกประจำภูมิภาคอีสาน

วันอาทิตย์ที่ 31 สิงหาคม 2551 ณ หอประชุมเอนกประสงค์ มหาวิทยาลัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จังหวัดขอนแก่น

ลำดับแชมป์

ชื่อ-สกุลผู้เข้าร่วมแข่งขัน

ชื่อสถานศึกษา

จังหวัด

1

นางสาวปานใจ ทองทับ

โรงเรียนเบญจะมะมหาราช

อุบลราชธานี

2

นายภาญวิชญ์ หาญพินิจศักดิ์

โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน

ขอนแก่น

3

นายคุณัชญ์ สระประเทศ

โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน

ขอนแก่น

4

นางสาวใจแก้ว อิฐรัตน์

โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน

ขอนแก่น

5

นายคมกฤษณ์ อนุฤทธิ์

โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม

มหาสารคาม

 

นายวิวิศน์ ตั้งบริบูรณ์รัตน์

โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย

ขอนแก่น

 

นายเพียรพันธ์ กล้าหาญ

โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน

ขอนแก่น

 

นายณัฐภพ ผดุงธรรม

โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย

ขอนแก่น

 

นางสาววิระยา เจิมประดิษฐ์วงศ์

โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน

ขอนแก่น

 

นายกฤตพงษ์ เหล่าโสภาพันธุ์

โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน

ขอนแก่น

 

นางสาวกรชนก เนตรชาลีรัตน์

โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน

ขอนแก่น

 

นายปรัชญา ดวงมั่น

โรงเรียนกัลยาณวัตร

ขอนแก่น

 

นางสาววรัชยา ทิพยมาศ

โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน

ขอนแก่น

 

นายโยธิน ชิณแสน

โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม

ขอนแก่น

 

นางสาววัลยา โคกโพธิ์

โรงเรียนสตรีราชินูทิศ

อุดรธานี

 

นายธีรพล วีระศิริ

สาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น(มอดินแดง)

ขอนแก่น

 

นายวรวุฒิ บุตราช

โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม

ขอนแก่น

 

นายภีมภัทร บัวระภา

โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม

มหาสารคาม

 

นายกัณณพนต์ อานามนารถ

โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย

นครราชสีมา

 

นางสาวจุฑามาส ธนกิจมานะชัย

โรงเรียนสุรนารีวิทยา

นครราชสีมา

 

นายจิรายุ ทองประสาน

โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย

นครราชสีมา

 

นางสาวเรวดี วงศ์อามาตย์

โรงเรียนร้อยเอ็ดวิทยาลัย

ร้อยเอ็ด

 

นางสาวยมลภัทร จิรอุไรพงศ์

โรงเรียนสุรนารีวิทยา

นครราชสีมา

 

นายสรรพกร วิริยางกูร

โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย

นครราชสีมา

 

นางสาวพิชญานิน ถนิมกาญจน์

โรงเรียนบุรีรัมย์พิทยาคม

บุรีรัมย์